ประชุมภาคีเครือข่ายการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา
- 08 มี.ค. 2560 เวลา 08:09 น.
- 1,831
- Tweet
![ประชุมภาคีเครือข่ายการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-249.jpg)
เมื่อวันที่ 8 มีนาคม 2560 นายมิตรสัน ด้วงธรรม ครูโรงเรียนเพชรพิทยาคม หัวหน้างานพร้อมด้วยคณะกรรมการงานป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด กลุ่มบริหารกิจการนักเรียน ประชุมภาคีเครือข่ายการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา ประกอบด้วย ปกครองจังหวัด ทหาร ตำรวจ โรงพยาบาล และสถานศึกษา ร่วมดำเนินการโดยศูนย์อำนวยการประสานงานป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด จังหวัดเพชรบูรณ์
การประชุมนี้ จัดขึ้น ณ โรงพยาบาลเพชรบูรณ์ โดยมีนักข่าวกระทรวงสาธารณสุข ได้บันทึกเทปการสัมภาษณ์รูปแบบการบริหารจัดการและติดตามชีวิตนักเรียนกลุ่มเสี่ยงที่บ้านเพื่อนำเสนอรูปแบบการป้องกันและแก้ไขปัญหา ด้วย
ชมภาพครับ
![](http://pks.ac.th/datas/image/1489053177.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1489053183.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1489053189.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1489053195.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1489053201.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1489053207.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1489053214.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1489054099.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1489054105.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1489054114.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1489054120.jpg)