อบรมโครงการ หนึ่งใจ ให้ธรรมะ ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี
- 08 ต.ค. 2563 เวลา 08:04 น.
- 1,659
- Tweet
![อบรมโครงการ หนึ่งใจ ให้ธรรมะ ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-1253.jpg)
มูลนิธิมิราเคิล ออฟไลฟ์ ร่วมกับสำนักงานพระพุทธศาสนาแห่งชาติ สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดเพชรบูรณ์ และโรงเรียนเพชรพิทยาคม
จัดกิจกรรมอบรมปฏิบัติธรรม ตามโครงการ "หนึ่งใจ...ให้ธรรมะ"เพื่อเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์
โดยมีร.ต.ท.ดร.มนัส โนนุช ประธานกรรมการ มูลนิธิมิราเคิล ออฟไลฟ์ เป็นประธานในพิธีเปิด และนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม เป็นผู้กล่าวรายงาน มีคณะครูและนักเรียนระดับชั้นม.4 เข้าร่วมโครงการอบรมครั้งนี้ จำนวน 559 คน ระหว่างวันที่ 5-6 ตุลาคม 2563
ณ โรงเรียนเพชรพิทยาคม จังหวัดเพชรบูรณ์
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119324.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119331.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119337.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119343.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119350.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119356.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119363.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119370.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119382.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119389.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119398.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119406.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119413.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1602119419.jpg)
ชมภาพทั้งหมดได้ที่ :: เฟซบุ๊กแฟนเพจโรงเรียนเพชรพิทยาคม