กิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก
- 01 มิ.ย. 2567 เวลา 14:31 น.
- 723
- Tweet
![กิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2730.jpg)
กิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก
วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 โรงเรียนเพชรพิทยาคมจัดกิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก และร่วมกันปฏิญาณเจตนารมณ์ "เพชรพิทยาคมไม่เอาบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้า" โดยมีนางสาวบุหรัน ขวัญพรม รองผู้อำนวยการโรงเรียนนำกล่าวปฏิญาณเจตนารมณ์ พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ คณะครูและนักเรียนร่วมกิจกรรม ณ อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต 112 ปีโรงเรียนเพชรพิทยาคม
กิจกรรมประกอบด้วย การกล่าวปฏิญาณเจตนารมณ์ "เพชรพิทยาคมไม่เอาบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้า" และรณรงค์ต่อต้านบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้า
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717227339.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717227345.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717227351.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717227357.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717227363.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717227370.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717227377.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717227384.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717227394.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717227402.jpg)