กิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก
- 01 มิ.ย. 2566 เวลา 07:59 น.
- 1,170
- Tweet
![กิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2312.jpg)
กิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก
วันที่ 31 พฤษภาคม 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคมจัดกิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก และร่วมกันปฏิญาณเจตนารมณ์ "เพชรพิทยาคมไม่เอาบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้า" โดยมีนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนนำกล่าวปฏิญาณเจตนารมณ์ พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ คณะครูและนักเรียนร่วมกิจกรรม ณ อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต 112 ปีโรงเรียนเพชรพิทยาคม
กิจกรรมประกอบด้วย การกล่าวปฏิญาณเจตนารมณ์ "เพชรพิทยาคมไม่เอาบุหรี่และบุหรี่ไฟฟ้า" และกิจกรรมประกวดวงดนตรี Folk Song ต้านบุหรี่ บุหรี่ไฟฟ้า และยาเสพติด
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685581487.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685581493.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685581501.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685581511.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685581517.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685581524.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685581530.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685581538.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685581545.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685581552.jpg)
ชมภาพทั้งหมด คลิกที่นี่