หนึ่งเดียวในเพชรบูรณ์ เด็กชายอดุลยคุปต์ บัวบุตร ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3.1 โรงเรียนเพชรพิทยาคม
- 20 มี.ค. 2561 เวลา 11:38 น.
- 3,425
- Tweet
![หนึ่งเดียวในเพชรบูรณ์ เด็กชายอดุลยคุปต์ บัวบุตร ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3.1 โรงเรียนเพชรพิทยาคม](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-610.png)
1) ได้รับคัดเลือกเข้าเป็นนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 ดังนี้
1. โรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์ จังหวัดนครปฐม (คนเดียวในจังหวัดเพชรบูรณ์)
2. โรงเรียนกำเนิดวิทย์ จังหวัดระยอง
3. โรงเรียนจุฬาภรณภราชวิทยาลัย จังหวัดพิษณุโลก (สอบได้คะแนนสูงสุดเป็นลำดับที่ 1)
2) ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง ระดับประเทศ วิชาคณิตศาสตร์ (สสวท.) ชั้นมัยมศึกษาปีที่ 3 (คนเดียวของจังหวัดเพชรบูรณ์) โครงการประเมินและพัฒนาสู่ความเป็นเลิศทางคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์ (สสวท.)
3) ผ่านการสอบคัดเลือกเข้าโครงการส่งเสริมโอลิมปิกวิชาการและพัฒนามาตรฐานวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ (สอวน.) ค่ายที่ 1 ที่มหาวิทยาลัยนเรศวร
4) ผ่านการสอบคัดเลือกเข้าโครงการส่งเสริมโอลิมปิกวิชาการและพัฒนามาตรฐานวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ (สอวน.) ค่ายที่ 2 ที่มหาวิทยาลัยนเรศวร
5) ได้รับคัดเลือก รอบ 1 เข้าเป็นนักเรียนทุนพัฒนาและส่งเสริมผู้มีความสามารถพิเศษทางวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี (ทุน พสวท.) ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย (คนเดียวในจังหวัดเพชรบูรณ์)
6) ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 67 ปีการศึกษา 2560 จังหวัดกำแพงเพชร
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1521518520.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1521518527.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1521518590.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1521521047.jpg)