ปฐมนิเทศนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 ปีการศึกษา 2560
- 15 พ.ค. 2560 เวลา 14:43 น.
- 2,566
- Tweet
![ปฐมนิเทศนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 ปีการศึกษา 2560](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-288.jpg)
วันนี้(15 พฤษภาคม 2560) นายชัยชาญ ปัญญาพวก ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม กล่าวต้อนรับนักเรียน และให้โอวาท แก่นักเรียนชั้นนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 ปีการศึกษา 2560 โดยทางโรงเรียนได้จัดกิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียน เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมและปรับตัวของนักเรียนใหม่ ให้มีความพร้อม ด้านบุคลิกภาพ เสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมอันดีงาม รวมทั้งอยู่ร่วมกับเพื่อนใหม่ แนะนำโรงเรียนและกฎระเบียบข้อบังคับของโรงเรียนให้นักเรียนได้ปฏิบัติตนได้ถูกต้อง เหมาะสม ในวันจันทร์ที่ 15 พฤษภาคม 2560 เวลา 08.00 - 15.30 น. ณ หอประชุมเพชร โรงเรียนเพชรพิทยาคม
ชมภาพ
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834243.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834253.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834260.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834268.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834283.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834292.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834301.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834321.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834328.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834383.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834313.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834347.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834355.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1494834365.jpg)
ชมภาพทั้งหมดได้ที่ :: แฟนเพจ Petpittayakom All Event โรงเรียนเพชรพิทยาคม