โรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมกิจกรรม "รวมพลังแห่งความดี"
- 22 พ.ย. 2559 เวลา 12:41 น.
- 1,664
- Tweet
![โรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมกิจกรรม "รวมพลังแห่งความดี"](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-142.jpg)
วันนี้ (22 พฤศจิกายน 2559) นายชัยชาญ ปัญญาพวก ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม นำคณะครู บุคลากร และนักเรียน ร่วมกิจกรรม "รวมพลังแห่งความภักดี" เวลา 08.00 น. ณ บริเวณศาลากลางจังหวัดเพชรบูรณ์
สำหรับกิจกรรม "รวมพลังแห่งความภักดี" นี้ จัดขึ้นพร้อมกันทั่วประเทศ และต่างประเทศ เพื่อประกาศความจงรักภักดี และร่วมรำลึกถึงพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในโอกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพปีที่ 89
![](http://pks.ac.th/datas/image/1479794219.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1479794298.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1479794231.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1479794254.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1479794282.jpg)