โรงเรียนเพชรพิทยาคม จัดอบรมเชิงปฏิบัติการเตรียมความพร้อมในการจัดการเรียนการสอนด้วยเทคโนโลยีทางไกล
- 11 พ.ค. 2563 เวลา 10:11 น.
- 1,956
- Tweet
![โรงเรียนเพชรพิทยาคม จัดอบรมเชิงปฏิบัติการเตรียมความพร้อมในการจัดการเรียนการสอนด้วยเทคโนโลยีทางไกล](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-1062.png)
โรงเรียนเพชรพิทยาคม ดำเนินการจัดการเรียนการสอนทางไกล ในสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) โดยการใช้เทคโนโลยี เป็นเครื่องมือในการจัดกลุ่มนักเรียนเป็นห้องเรียน กำหนดตารางเรียนและโต้ตอบระหว่างครูผู้สอนและนักเรียน ตลอดจนการนำเสนอเนื้อหาและติดตามการส่งงาน
คุณครูเข้ารับการอบรม เตรียมอุปกรณ์ ดังนี้
1. คอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊ค หรือ แท็บเลต หรือ iPad
2. เนื้อหาที่จะใช้จัดการเรียนการสอน ในภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2563 จำนวน 1 รายวิชา ได้แก่ ใบความรู้ ใบกิจกรรม แบบทดสอบ
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1589167060.gif)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1589167171.gif)
ตรวจสอบรายชื่อผู้เข้ารับการอบรม ดังนี้
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1589166976.gif)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1589166984.gif)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1589166991.gif)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1589166999.gif)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1589167009.gif)
คลิกที่นี่เพื่อ ตรวจสอบรายชื่อผู้เข้ารับการอบรมฯ