กิจกรรมฝึกทักษะการให้คำปรึกษาเบื้องต้นกับนักเรียน
- 31 ส.ค. 2566 เวลา 15:06 น.
- 1,080
- Tweet
![กิจกรรมฝึกทักษะการให้คำปรึกษาเบื้องต้นกับนักเรียน](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2491.jpg)
กิจกรรมฝึกทักษะการให้คำปรึกษาเบื้องต้นกับนักเรียน
วันอังคารที่ 29 สิงหาคม 2566 งานแนะแนว กลุ่มบริหารวิซาการ โรงเรียนเพชรพิทยาคม กำหนดจัดกิจกรรมฝึกทักษะการให้คำปรึกษาเบื้องตันกับนักเรียนชุมนุมเพื่อนที่ปรึกษา ตั้งแต่เวลา 14.40 - 16.20 น. เพื่อให้สามารถช่วยเหลือนักเรียนที่อยู่ในสภาวะเสี่ยงและเป็น โรคซึมเศร้าได้อย่างถูกวิธี โดยลออ สิงห์โชติสุขแพทย์ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา คณะพยาบาลศาสตร์มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ เป็นวิทยากรผู้ฝึกอบรม
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693469398.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693469404.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693469411.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693469418.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693469427.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693469433.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693469439.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693469445.jpg)