มอบประกาศเกียรติบัตร "คนดีศรีเขียวขาว ด้านความซื่อสัตย์สุจริต" ให้นางทอง ยอดกล้วย พนักงานทำความสะอาด โรงเรียนเพชรพิทยาคม
- 31 ส.ค. 2566 เวลา 13:26 น.
- 14,440
- Tweet
![มอบประกาศเกียรติบัตร "คนดีศรีเขียวขาว ด้านความซื่อสัตย์สุจริต" ให้นางทอง ยอดกล้วย พนักงานทำความสะอาด โรงเรียนเพชรพิทยาคม](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2490.gif)
มอบประกาศเกียรติบัตร "คนดีศรีเขียวขาว ด้านความซื่อสัตย์สุจริต" ให้นางทอง ยอดกล้วย พนักงานทำความสะอาด โรงเรียนเพชรพิทยาคม
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 27 สิงหาคม 2566 นางทอง ยอดกล้วย พนักงานทำความสะอาด ได้เก็บกระเป๋าสตางค์ของ คุณครูโรงเรียนเพชรพิทยาคม หน้าห้องพักครูภาษาไทย โรงเรียนเพชรพิทยาคม ในกระเป๋า มีทอง 2 สลึง 2 เส้น และพระเหลี่ยมทอง 1 องค์ และเงินจำนวนหนึ่ง และได้ส่งมอบคืน คุณครูน้ำผึ้ง นาดี เจ้าของกระเป๋าสตางค์ ในวันจันทร์ที่ 28 สิงหาคม 2566 เป็นที่เรียบร้อย
ทั้งนี้ นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม ได้มอบประกาศเกียรติบัตร "คนดีศรีเขียวขาว ด้านความซื่อสัตย์สุจริต" ให้นางทอง ยอดกล้วย เพื่อเป็นเกียรติประวัติในการทำคุณงามความดีครั้งนี้ ในวันที่ 31 สิงหาคม 2566 ณ อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต ๑๑๒ ปีเพชรพิทยาคม
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693463490.gif)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693463500.gif)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693463507.gif)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693463517.gif)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693463524.gif)