กิจกรรมเคารพธงชาติและร้องเพลงชาติ ครบรอบ 106 ปี วันพระราชทานธงชาติไทย
- 28 ก.ย. 2566 เวลา 22:04 น.
- 10,255
- Tweet
![กิจกรรมเคารพธงชาติและร้องเพลงชาติ ครบรอบ 106 ปี วันพระราชทานธงชาติไทย](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2529.jpg)
โรงเรียนเพชรพิทยาคมร่วมกิจกรรมเคารพธงชาติและร้องเพลงชาติ เนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย (Thai National Flag Day) ซึ่งวันที่ 28 กันยายน เป็นวันสำคัญของชาติ เป็นวันพระราชทานธงชาติไทย “ธงชาติ” ถือเป็นสัญลักษณ์อันสูงสุดของชาติ และเป็นการน้อมรำลึกถึงพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่ทรงพระราชทานธงไตรรงค์เป็นธงชาติไทย
โดยมีนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ คณะครูและนักเรียนร่วมกิจกรรม ณ บริเวณหน้าเสาธง อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต 112 ปี โรงเรียนเพชรพิทยาคม
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1697382455.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1697382474.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1697382482.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1697382490.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1697382497.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1697382503.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1697382510.jpg)
ติดตามภาพทั้งหมดได้ที่เฟซบุ๊กแฟนเพจ Petpittayakom All Events โรงเรียนเพชรพิทยาคม