รับการประเมินตรวจเยี่ยมมาตรฐานสุขาภิบาลอาหารและเครื่องดื่ม ประจำปี 2566
- 28 ส.ค. 2566 เวลา 07:53 น.
- 1,765
- Tweet
![รับการประเมินตรวจเยี่ยมมาตรฐานสุขาภิบาลอาหารและเครื่องดื่ม ประจำปี 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2485.jpg)
รับการประเมินตรวจเยี่ยมมาตรฐานสุขาภิบาลอาหารและเครื่องดื่ม ประจำปี 2566
โรงเรียนเพชรพิทยาคม โดยงานโภชนาการ งานคุ้มครองผู้บริโภคและอย.น้อย กลุ่มบริหารทั่วไปรับประเมินตรวจเยี่ยมมาตรฐานสุขาภิบาลอาหารและเครื่องดื่ม เพื่อเฝ้าระวังคุณภาพและยกระดับโรงอาหารในสถานศึกษาให้ผ่านมาตรฐาน (Healthy Canteen) เพื่อให้เป็นไปตามกฎกระทรวงสุขลักษณะของสถานที่จำหน่ายอาหาร พ.ศ. 2561 จากเจ้าหน้าที่กลุ่มงานเวชกรรมสังคม โรงพยาบาลเพชรบูรณ์
โดยมีนายนิรุทธ์ แก้วนิคม รองผู้อำนวยการโรงเรียนเป็นผู้กล่าวต้อนรับ พร้อมด้วยคณะกรรมการงานโภชนาการ งานคุ้มครองผู้บริโภคและอย.น้อย กลุ่มบริหารทั่วไป และผู้ประกอบการในโรงอาหารร่วมรับการประเมินผล เมื่อวันที่ 24 สิงหาคม 2566 ณ โรงอาหารโรงเรียนเพชรพิทยาคม
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693184189.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693184199.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693184208.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693184216.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693184224.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693184231.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693184238.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693184245.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693184252.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1693184259.jpg)