ร่วมพิธีเปิดกิจกรรม“วิ่งย้อนรอยทวารวดีศรีเทพ เมืองมรดกโลก” (Run For Child 2024) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์
- 28 ม.ค. 2567 เวลา 11:19 น.
- 642
- Tweet
![ร่วมพิธีเปิดกิจกรรม“วิ่งย้อนรอยทวารวดีศรีเทพ เมืองมรดกโลก” (Run For Child 2024) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2615.jpg)
ร่วมพิธีเปิดกิจกรรม“วิ่งย้อนรอยทวารวดีศรีเทพ เมืองมรดกโลก” (Run For Child 2024) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์
โรงเรียนเพชรพิทยาคม นำโดย นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยฝ่ายบริหารและคณะครูร่วมพิธีเปิดกิจกรรม“วิ่งย้อนรอยทวารวดีศรีเทพ เมืองมรดกโลก” (Run For Child 2024) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์ โดยมี นางพัชรี ศาลาศิลป์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธานพิธีเปิด นายอดุลย์ ภูปลื้ม ผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์กล่าวรายงาน พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ผู้บริหารสถานศึกษาสังกัด สพม.เพชรบูรณ์ คณะครู นักเรียน นักกีฬา และประชาชนร่วมเข้ากิจกรรม เมื่อวันที่ 28 มกราคม 2567 ณ โบราณสถานเขาคลังนอก อุทยานประวัติศาสตร์ศรีเทพ อำเภอศรีเทพ จังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1706589322.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1706589344.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1706589353.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1706589361.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1706589370.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1706589381.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1706589392.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1706589401.jpg)