การอบรมขยายผล (รูปแบบออนไลน์) โครงการพัฒนาทักษะด้านดิจิทัลมุ่งสู่อาชีพนักวิทยาศาสตร์ข้อมูล (Data Scientist) ในวันที่ 26 – 27 ธันวาคม 2564
- 27 ธ.ค. 2564 เวลา 13:33 น.
- 1,252
- Tweet
![การอบรมขยายผล (รูปแบบออนไลน์) โครงการพัฒนาทักษะด้านดิจิทัลมุ่งสู่อาชีพนักวิทยาศาสตร์ข้อมูล (Data Scientist) ในวันที่ 26 – 27 ธันวาคม 2564](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-1605.png)
วันที่ 26 - 27 ธันวาคม 2564 ศูนย์พัฒนาศักยภาพบุคคลเพื่อความเป็นเลิศ (Human Capital Exellence Center : HCEC) โรงเรียนเพชรพิทยาคมได้จัดการอบรมขยายผลโครงการพัฒนาทักษะด้านดิจิทัล มุ่งสู่อาชีพนักวิทยาศาสตร์ข้อมูล (Data Scientists) ให้กับครูและนักเรียน โรงเรียนในเขตพื้นที่บริการของศูนย์ฯ จำนวน 165 คน ในรูปแบบการอบรมออนไลน์ โดย นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม ผู้อำนวยการศูนย์ HCEC โรงเรียนเพชรพิทยาคม ให้เกียรติเป็นประธานเปิดการอบรม และนางสุพัตรา บุญขะจาย หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ ภาษาต่างประเทศ กล่าวรายงาน ซึ่งการอบรมครั้งนี้ ได้รับความอนุเคราะห์จากคณะวิทยากร 2 ท่าน ได้แก่ นางสาวสถาปนา บุญมาก และนางสาวชวนพิศ เหล็กใหล เป็นวิทยากร ในการบรรยายและให้ความรู้แก่ผู้เข้ารับการอบรม
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586825.gif)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586831.gif)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586838.gif)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586843.gif)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586849.gif)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586855.gif)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586861.gif)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586867.gif)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586874.gif)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586889.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586896.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586904.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586923.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586961.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586967.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586977.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1640586983.jpg)