ร่วมพิธีฉลองสมโภชพระพุทธมหาธรรมราชาเฉลิมพระเกียรติ ประจำปี 2566
- 27 ก.ย. 2566 เวลา 13:48 น.
- 1,798
- Tweet
![ร่วมพิธีฉลองสมโภชพระพุทธมหาธรรมราชาเฉลิมพระเกียรติ ประจำปี 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2524.jpg)
ร่วมพิธีฉลองสมโภชพระพุทธมหาธรรมราชาเฉลิมพระเกียรติ ประจำปี 2566
โรงเรียนเพชรพิทยาคม นำโดย นายนิรุทธ์ แก้วนิคม รองผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยตัวแทนครูร่วมพิธีฉลองสมโภชพระพุทธมหาธรรมราชาเฉลิมพระเกียรติ ประจำปี 2566 จัดขึ้นโดยจังหวัดเพชรบูรณ์ร่วมกับมูลนิธิพระพุทธมหาธรรมราชาเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในวันคล้ายวันที่สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินเพื่อทรงประกอบพิธีเบิกเนตรองค์พระพุทธมหาธรรมราชาฯ เมื่อวันที่ 26 กันยายน 2554 อันเป็นวโรกาสมหามงคลของชาวเพชรบูรณ์โดยมีนายสุเมธ ธีรนิติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ และพุทธศาสนิกชนเข้าร่วมพิธี เมื่อวันที่ 26 กันยายน 2566 ณ พุทธอุทยานเพชบุระ จังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://pks.ac.th/datas/image/1695797561.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1695797569.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1695797577.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1695797583.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1695797592.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1695797604.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1695797612.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1695797623.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1695797632.jpg)
ชมภาพทั้งหมดได้ที่ :: เฟซบุ๊กแฟนเพจ Petpittayakom All Events โรงเรียนเพชรพิทยาคม