นักเรียน ม.4.1 โรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมงาน MWITS Science Fair 2018 ที่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์
- 27 ม.ค. 2561 เวลา 08:30 น.
- 2,570
- Tweet
![นักเรียน ม.4.1 โรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมงาน MWITS Science Fair 2018 ที่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-560.jpg)
โรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมกิจกรรม MWITS Open House ประจำปีการศึกษา 2560 ขึ้นในวันศุกร์ที่ 26 มกราคม 2561 ซึ่งเป็นกิจกรรมที่เปิดโอกาสให้นักเรียนและผู้สนใจเข้าร่วมชมรูปแบบการจัดการเรียนการสอนทางด้านคณิตศาสตร์วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีของโรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์ผ่านการแสดงผลงานวิชาการของครูและนักเรียนผลงานกิจกรรมเสริมหลักสูตรและกิจกรรมพัฒนาผู้เรียนการเข้าชมห้องปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์และห้องวิจัยตลอดจนชมบรรยากาศการเป็นนักเรียนประจำ
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517190241.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517190438.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517190444.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517190452.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517190460.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517190466.jpg)
มีการร่วมสนุกในงานเปิดบ้าน MWITS Open House และเปิดหูเปิดตากับโครงงานเจ๋งๆ ไอเดียเริ่ด ของนักเรียน MWITS ในงาน Science Fair
กิจกรรมดังนี้
- MWITS Open House ในวันศุกร์ที่ 26 มกราคม พ.ศ. 2561 และ
- งาน MWITS Science Fair ในวันเสาร์ที่ 27 มกราคม พ.ศ. 2561
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517190473.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517190480.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517190546.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517190553.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1517190560.jpg)