ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ถวายพระกุศลงานฉลองพระชนมายุ 8 รอบ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก
- 26 มิ.ย. 2566 เวลา 22:34 น.
- 16,468
- Tweet
![ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ถวายพระกุศลงานฉลองพระชนมายุ 8 รอบ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2332.jpg)
ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ถวายพระกุศลงานฉลองพระชนมายุ 8 รอบ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก
26 มิถุนายน 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคม นำโดย นางสาวบุหรัน ขวัญพรม รองผู้อำนวยการโรงเรียนพร้อมด้วยคณะครูร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ถวายพระกุศลงานฉลองพระชนมายุ 8 รอบ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก โดยมีนายกฤษณ์ คงเมือง ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ และประชาชนชาวจังหวัดเพชรบูรณ์เข้าร่วมพิธี ณ พุทธอุทยานเพชบุระ จังหวัดเพชรบูรณ์
มีกิจกรรมร่วมทำบุญตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้ง พระภิกษุ สามเณร จำนวน 100 รูป ถวายพระกุศลแด่สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก เนื่องในโอกาสทรงเจริญพระชนมายุ 8 รอบ 96 พรรษา
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1687793781.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1687793788.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1687793799.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1687793808.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1687793818.jpg)