การทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ด้วยระบบดิจิทัล (Digital Testing) ปีการศึกษา 2565 สนามสอบโรงเรียนเพชรพิทยาคม
- 26 ก.พ. 2566 เวลา 08:00 น.
- 769
- Tweet
![การทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ด้วยระบบดิจิทัล (Digital Testing) ปีการศึกษา 2565 สนามสอบโรงเรียนเพชรพิทยาคม](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2203.jpg)
โรงเรียนเพชรพิทยาคม สพม.เพชรบูรณ์ เป็นสนามสอบ การทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ด้วยระบบดิจิทัล (Digital Testing) ปีการศึกษา 2565 โดยการจัดสอบ O-NET ด้วยระบบดิจิทัล นี้ มีทั้งหมด 4 รอบด้วยกันคือ
รอบที่ 1 วันที่ 25-26 กุมภาพันธ์ 2566
รอบที่ 2 วันที่ 27-28 กุมภาพันธ์ 2566
รอบที่ 3 วันที่ 1-2 มีนาคม 2566
และ รอบที่ 4 วันที่ 3-4 มีนาคม 2566
![](https://www.niets.or.th/uploads/editor/images/O-NET/%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%AD%E0%B8%9AONET%E0%B8%A16_web.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 10.00 น. นายประทาน หาดยาว ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์ พร้อมด้วย นายธรรมรัฐ นุชเนื่อง รองผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ นางสาวยลพัชร์ มีเนน ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา และศึกษานิเทศก์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการทดสอบทางการศึกษา ระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ด้วยระบบดิจิทัล (Digital Testing) ปีการศึกษา 2565 เพื่อกำกับ ติดตาม การดำเนินการจัดสอบฯ สนามสอบโรงเรียนเพชรพิทยาคม
โดยมีนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยคม นายนิรุทธ์ แก้วนิคม รองผู้อำนวยการโรงเรียนให้การต้อนรับ ซึ่งการจัดการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและมีประสิทธิภาพ
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677374377.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677374387.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677374401.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677374413.jpg)