พิธีถวายพระพุทธรูป
- 25 มี.ค. 2566 เวลา 15:41 น.
- 1,296
- Tweet
![พิธีถวายพระพุทธรูป](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2256.jpg)
พิธีถวายพระพุทธรูป
วันเสาร์ที่ 25 มีนาคม 2566 คุณครูสุเมธ ศักดิ์พงศ์สิงห์ ข้าราชการบำนาญ อดีตครูกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี โรงเรียนเพชรพิทยาคม และคุณเยาวธิดา ศักดิ์พงศ์สิงห์ พร้อมด้วยคณะศรัทธาจากจังหวัดอุตรดิตถ์ ได้ถวายพระพุทธรูปพระเชียงแสน ปรางสมาธิ เพื่อเป็นที่ยึดเหนี่ยวและสักการะของคณะครูและนักเรียนโรงเรียนเพชรพิทยาคม
โดยมีนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม รองผู้อำนวยการ ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมพิธีในครั้งนี้
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734126.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734134.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734143.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734149.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734158.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734169.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734176.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734182.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734197.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734205.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734215.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734224.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734234.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734244.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734254.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734261.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734270.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1679734277.jpg)