นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการ HCEC
- 27 ก.พ. 2564 เวลา 11:57 น.
- 1,396
- Tweet
![นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการ HCEC](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-1327.jpg)
นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการการขับเคลื่อนการดำเนินงานของศูนย์พัฒนาศักยภาพบุคคลเพื่อความเป็นเลิศ Human Capital Excellence Center: (HCEC) ในพื้นที่ 17 จังหวัดภาคหนือ เพื่อนำกลยุทธ์ ปลดล็อก ปรับเปลี่ยน เปิดกว้าง มาใช้ โดยคาดหวังให้ผู้เรียนทุกช่วงวัยได้รับการพัฒนาในทุกมิติ เป็นคนดี คนก่ง มีคุณภาพ และมีความพร้อมร่วมขับเคลื่อนการพัฒนาสู่ความมั่นคง มั่งคั่ง ยั่งยืน ตามแผนแม่บทภายใต้ยุทธศาสตรชาติ รวมทั้งนโยบายแผนต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องและนโยบาย ของกระทรวงศึกษาธิการในเรื่องของการศึกษา ระหว่างวันที่ 23-25 กุมภาพันธ์ 2564 ณ โรงแรมเชียงใหม่ออร์คิด อ.เมือง จ.เชียงใหม่
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1614401875.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1614401881.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1614401888.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1614401896.jpg)