กิจกรรมค่ายรักษ์ภาษาไทย ประจำปีการศึกษา 2566
- 22 ธ.ค. 2566 เวลา 10:23 น.
- 649
- Tweet
![กิจกรรมค่ายรักษ์ภาษาไทย ประจำปีการศึกษา 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2582.jpg)
กิจกรรมค่ายรักษ์ภาษาไทย ประจำปีการศึกษา 2566
โรงเรียนเพชรพิทยาคมดำเนินการจัดโครงการกิจกรรมค่ายรักษ์ภาษาไทย ประจำปีการศึกษา 2566 ให้กับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1.5 - 1.11 เพื่อส่งเสริมความสำคัญของการศึกษาและพัฒนาภาษาไทยของเด็กและเยาวชน และพัฒนาทักษะภาษาไทยในการสื่อสารโดยมี นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน เป็นประธานพิธี พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ และคณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทยเข้าร่วมกิจกรรม เมื่อวันที่ 22 ธันวาคม 2566 ณ หอประชุมเพชร โรงเรียนเพชรพิทยาคม
กิจกรรมประกอบด้วย การบรรยายพิเศษในหัวข้อ เราโชคดีที่มีภาษาไทย ได้รับเกียรติจาก ผศ.กมล บุญเขต เป็นวิทยากร พร้อมด้วยกิจกรรมฐานการเรียนรู้ 5 กิจกรรม
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388578.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388739.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388592.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388614.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388625.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388633.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388648.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388718.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388656.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388664.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388675.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1703388682.jpg)