ร่วมพิธีวางพวงมาลาเนื่องในวันปิยมหาราช
- 23 ต.ค. 2566 เวลา 18:19 น.
- 889
- Tweet
![ร่วมพิธีวางพวงมาลาเนื่องในวันปิยมหาราช](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2538.jpg)
วันที่ 23 ตุลาคม 2566 นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม ได้มอบหมายให้นางสาวบุหรัน ขวัญพรม รองผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยคณะครูโรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะเพื่อน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยมีนายกฤษณ์ คงเมือง ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์เป็นประธานในพิธี ณ พระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ศูนย์ราชการจังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1698060179.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1698060260.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1698060195.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1698060291.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1698060305.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1698060319.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1698060379.jpg)