ร่วมกิจกรรมโครงการพัฒนาต้นแบบเยาวชนสร้างชาติ จังหวัดเพชรบูรณ์
- 30 พ.ค. 2566 เวลา 07:30 น.
- 1,113
- Tweet
![ร่วมกิจกรรมโครงการพัฒนาต้นแบบเยาวชนสร้างชาติ จังหวัดเพชรบูรณ์](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2311.jpg)
ร่วมกิจกรรมโครงการพัฒนาต้นแบบเยาวชนสร้างชาติ จังหวัดเพชรบูรณ์
วันที่ 23 พฤษภาคม 2566 นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม พร้อมด้วยฝ่ายบริหาร คณะครูและนักเรียนร่วมพิธีเปิดโครงการพัฒนาต้นแบบเยาวชนสร้างชาติ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อวางรากฐาน แนวคิด ความรู้ ค่านิยม ความเข้าใจ ปลูกจิตสำนึกให้เยาวชนมีสำนึกความเป็นพลเมือง รักชุมชนสร้างเครือข่ายเยาวชนสร้างชาติที่เป็นคนดี คนเก่ง คนกล้า ที่เข้มแข็งในการทำกิจกรรมในสถานศึกษาโดยมีนายชนก มากพันธุ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิด และนายพร ดังดี รองผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์โครงการ พร้อมด้วยผู้บริหารสถานศึกษา คณะครู นักเรียนและนักศึกษาเข้าร่วมพิธี ณ หอประชุมเพชร โรงเรียนเพชรพิทยาคม
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685406844.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685406850.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685406856.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685406861.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685406869.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685406875.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685406881.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685406887.jpg)