กิจกรรมปฐมนิเทศและการเรียนปรับพื้นฐาน สำหรับนักเรียนห้อง EP1 และ IEP4
- 23 พ.ค. 2566 เวลา 13:45 น.
- 5,043
- Tweet
![กิจกรรมปฐมนิเทศและการเรียนปรับพื้นฐาน สำหรับนักเรียนห้อง EP1 และ IEP4](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2308.jpg)
กิจกรรมปฐมนิเทศและการเรียนปรับพื้นฐาน สำหรับนักเรียนห้อง EP1 และ IEP4
ในวันศุกร์ที่ 19 พฤษภาคม 2566 โครงการห้องเรียนพิเศษ English Program /Intensive English Program กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ โรงเรียนเพชรพิทยาคม ได้จัดกิจกรรมปฐมนิเทศและการเรียนปรับพื้นฐาน สำหรับนักเรียนห้อง EP1 และ IEP4
นำโดยท่านผู้อำนวยการวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรม พร้อมด้วยท่านรองผู้อำนวยการโรงเรียน และหัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ณ หอประชุมดอกแก้ว วัตถุประสงค์ของการจัดกิจกรรมครั้งนี้เพื่อให้นักเรียนใหม่ประจำปีการศึกษา 2566 ทราบแนวทางการปฏิบัติตนในด้านการเรียนและการปฏิบัติตนตามระเบียบของโรงเรียน รวมทั้งเพื่อสานสัมพันธ์อันดีระหว่างครูกับนักเรียน และระหว่างเพื่อนนักเรียนในโครงการ
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1684824614.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1684824623.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1684824634.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1684824645.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1684824655.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1684824672.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1684824682.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1684824695.jpg)