กิจกรรมทัศนศึกษานักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ประจำการศึกษา 2565
- 23 ก.พ. 2566 เวลา 11:13 น.
- 12,514
- Tweet
![กิจกรรมทัศนศึกษานักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ประจำการศึกษา 2565](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2195.jpg)
กิจกรรมทัศนศึกษานักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ประจำการศึกษา 2565
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคมจัดกิจกรรมทัศนศึกษาของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อศึกษาดูงานแหล่งเรียนรู้ และพัฒนาทักษะการเรียนการสอนโดยบูรณาการทั้ง 8 กลุ่มสาระการเรียนรู้ ณ มูลนิธิสมเด็จพระพุฒาจารย์(โต พรหมรังสี) อุทยานประวัติศาสตร์พิมาย และสวนสัตว์นครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา โดยมอบหมายให้นางสุชญา ธรรมรักษ์ หัวหน้าระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 พร้อมด้วยคณะครูและนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 เข้าร่วมกิจกรรม
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677125910.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677125921.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677125932.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677125940.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677125951.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677125960.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677125968.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677125976.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677125984.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677125992.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1677126001.jpg)