ร่วมขบวนแห่งานกาชาดมะขามหวาน ประจำปี 2561
- 22 ม.ค. 2561 เวลา 09:27 น.
- 2,496
- Tweet
![ร่วมขบวนแห่งานกาชาดมะขามหวาน ประจำปี 2561](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-559.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1516760870.jpg)
โรงเรียนเพชรพิทยาคม นำนักเรียนเข้าร่วมขบวนแห่งานกาชาดมะขามหวาน ประจำปี 2561
สำหรับ งานมะขามหวานนครบาลเพชรบูรณ์ ประจำปี 2561 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 20 - 28 มกราคม 2561 เพื่อประชาสัมพันธ์มะขามหวานซึ่งเป็นผลผลิตที่มีชื่อเสียง และเป็นพืชเศรษฐกิจของจังหวัดเพชรบูรณ์ เผยแพร่ประชาสัมพันธ์การท่องเที่ยวของจังหวัดเพชรบูรณ์ให้เป็นที่รู้จักให้แพร่หลายมากยิ่งขึ้น ส่งเสริมการประกอบอาชีพทางการเกษตรด้วยการประกวดพืชผลและผลิตภัณฑ์ทางการเกษตร ส่งเสริมสินค้าหนึ่งตำบลหนึ่งผลิตภัณฑ์ ตลอดจนเพื่อจัดหารายได้สนับสนุนเหล่ากาชาดจังหวัดเพชรบูรณ์ไว้ใช้ในกิจการสาธารณกุศลต่างๆ
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1516760885.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1516760891.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1516760898.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1516760905.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1516760915.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1516760922.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1516760930.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1516760935.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1516760941.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1516760948.jpg)
ชมภาพทั้งหมด >> คลิกที่นี่