เข้ารับการคัดเลือกรางวัลเด็กและเยาวชนดีเด่น ประจำปี 2567
- 21 ก.ย. 2566 เวลา 07:19 น.
- 6,442
- Tweet
![เข้ารับการคัดเลือกรางวัลเด็กและเยาวชนดีเด่น ประจำปี 2567](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2514.jpg)
เข้ารับการคัดเลือกรางวัลเด็กและเยาวชนดีเด่น ประจำปี 2567
เด็กชายธนกฤต แซมสีม่วง นักเรียนโรงเรียนเพชรพิทยาคม นักกีฬาทีมชาติ ประเภทกีฬาทางอากาศ (ร่มร่อน) เข้ารับการคัดเลือกรางวัลเด็กและเยาวชนดีเด่น ประจำปี 2567 เพื่อเข้าเยี่ยมคารวะนายกรัฐมนตรี เนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2567 โดยมีนายวิทยา เกษาอาจ รองผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์เป็นประธาน พร้อมด้วยคณะกรรมการประเมิน ในโอกาสนี้นายสมัตพงษ์ ใหม่น้อย รองผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยฝ่ายบริหาร และคณะครูร่วมเป็นกำลังใจ ณ ห้องโสตทัศนศึกษา โรงเรียนเพชรพิทยาคม เมื่อวันที่ 20 กันยายน 2566
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1695255902.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1695255997.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1695255914.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1695256026.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1695255922.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1695255933.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1695255942.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1695255955.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1695255967.jpg)