รับการนิเทศ ติดตาม การเปิดภาคเรียนที่ 1 และการจัดการเรียนการสอน ปีการศึกษา 2567
- 21 พ.ค. 2567 เวลา 09:54 น.
- 2,517
- Tweet
![รับการนิเทศ ติดตาม การเปิดภาคเรียนที่ 1 และการจัดการเรียนการสอน ปีการศึกษา 2567](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2719.jpg)
รับการนิเทศ ติดตาม การเปิดภาคเรียนที่ 1 และการจัดการเรียนการสอน ปีการศึกษา 2567
โรงเรียนเพชรพิทยาคมรับการนิเทศ ติดตาม การเปิดภาคเรียนที่ 1 และการจัดการเรียนการสอน
ปีการศึกษา 2567 ซึ่งทางโรงเรียนได้นำเสนอข้อมูลนิเทศ ติดตามฯในประเด็นสำคัญ ดังนี้ 1.การสร้างความเข้าใจ 2.การสร้างความปลอดภัย 3. การสร้างคุณภาพการศึกษา 4. การสร้างความสุข พร้อมทั้งได้เน้นย้ำในการพัฒนาคุณภาพการจัดการศึกษา และติดตามการขับเคลื่อนโครงการ สุขาดี มีความสุข
โดยมีนายอดุลย์ ภูปลื้ม ผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ พร้อมด้วยคณะกรรมการนิเทศฯ ประกอบด้วย นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม(ประธานสหวิทยาเขตเพชรวังโป่ง) นายพงษ์ศักดิ์ กางถิ่น ผู้อำนวยการโรงเรียนเนินพิทยาคม (ประธานสหวิทยาเขตเมืองชนแดน) และศึกษานิเทศก์ ร่วมลงพื้นที่ประเมินผล ในโอกาสนี้ นางขนิษฐา การะสิน รองผู้อำนวยการโรงเรียน คณะผู้บริหาร และคณะครูโรงเรียนเพชรพิทยาคมร่วมให้การต้อนรับและนำเสนอผลการดำเนินการเตรียมความพร้อมการเปิดภาคเรียน เมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม 2567 ณ ห้องโสตทัศนศึกษา โรงเรียนเพชรพิทยาคม จังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260513.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260526.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260532.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260542.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260551.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260557.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260565.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260572.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260578.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260585.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260594.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1716260602.jpg)