กิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ
- 18 ธ.ค. 2566 เวลา 13:29 น.
- 739
- Tweet
![กิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2576.jpg)
กิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ
โรงเรียนเพชรพิทยาคม นำโดย นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ คณะครูและนักเรียนร่วมกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ ร้องเพลงชาติไทย เพื่อเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรม และแสดงความจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์โดยมี นายชัชวาลย์ เบญจสิริวงศ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นเกียรติร่วมกิจกรรมและให้โอวาทกับนักเรียน พร้อมด้วย นางสาวสุภาพันธุ์ ทองพยงค์ ศึกษาธิการจังหวัดเพชรบูรณ์ นายอดุลย์ ภูปลื้ม ผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ และหัวหน้าส่วนราชการเข้าร่วมกิจกรรม เมื่อวันที่ 18 ธันวาคม 2566 ณ อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต 112 ปี โรงเรียนเพชรพิทยาคม
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881512.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881526.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881540.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881559.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881573.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881583.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881595.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881608.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881623.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881636.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881650.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881658.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1702881668.jpg)