โรงเรียนเพชรพิทยาคมมอบเกียรติบัตรนักเรียนที่ชนะการแข่งขันทักษะทางวิชาการ เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ
- 08 ส.ค. 2565 เวลา 16:11 น.
- 784
- Tweet
![โรงเรียนเพชรพิทยาคมมอบเกียรติบัตรนักเรียนที่ชนะการแข่งขันทักษะทางวิชาการ เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-1849.jpg)
โรงเรียนเพชรพิทยาคมมอบเกียรติบัตรนักเรียนที่ชนะการแข่งขันทักษะทางวิชาการ เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ
นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน ให้เกียรติมอบรางวัลเกียรติบัตร ให้กับนักเรียนที่ชนะการแข่งขันทักษะทางวิชาการเนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี 2565 ซึ่งจัดการแข่งขันตั้งแต่วันที่ 18-29 กรกฎาคม 2565 ซึ่งมีรายการแข่งขัน ดังนี้
- การแข่งขันรอบรู้เกี่ยวกับภาษาไทย
- การแข่งขันเขียนตามคำบอก
- การแข่งขันร้องเพลงลูกทุ่งเสียงเพชร
- การแข่งขันเขียนคำขวัญ
- การแข่งขันเล่านิทานพื้นบ้าน
![](https://pks.ac.th/datas/image/1660641334.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1660641342.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1660641349.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1660641354.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1660641360.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1660641367.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1660641373.jpg)