ร่วมลงนามความร่วมมือทางการศึกษาและวิชาการ (MOU)
- 16 มิ.ย. 2566 เวลา 08:52 น.
- 13,786
- Tweet
![ร่วมลงนามความร่วมมือทางการศึกษาและวิชาการ (MOU)](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2324.jpg)
ร่วมลงนามความร่วมมือทางการศึกษาและวิชาการ (MOU)
โรงเรียนเพชรพิทยาคมร่วมกับมหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ได้จัดพิธีลงนามความร่วมมือทางการศึกษาและวิชาการ (MOU) เพื่อร่วมกันพัฒนาศักยภาพการเรียนรู้ทางวิชาการสู่มาตรฐานสากลแก่นักเรียน นักศึกษา และครูอาจารย์ของโรงเรียน พร้อมทั้งส่งเสริมสำนึกรักบ้านเกิด
โดยมี ผศ.ดร.ปรีชา ศรีเรืองฤทธิ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ และฝ่ายบริหาร ร่วมเป็นเกียรติลงนามในพิธี เมื่อวันที่ 21 มิถุนายน 2566 ณ ห้องประชุมอินทผาลัม ชั้น 2 อาคารเฉลิมพระเกียรติฉลองสิริราชสมบัติครบ 60 ปี มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686880514.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686880522.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686880528.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686880534.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686880542.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686880550.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686880556.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686880563.jpg)