รับการตรวจเยี่ยมการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567
- 16 พ.ค. 2567 เวลา 15:20 น.
- 3,531
- Tweet
![รับการตรวจเยี่ยมการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2718.jpg)
รับการตรวจเยี่ยมการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567
โรงเรียนเพชรพิทยาคมรับการตรวจเยี่ยมการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 จากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์ โดยมี นายอดุลย์ ภูปลื้ม ผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 ร่วมรับนักเรียน และมอบนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ“เรียนดี มีความสุข” นโยบายของเลขาธิการ กพฐ. และนโยบายของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาลงสู่การปฏิบัติ เพื่อพัฒนาคุณภาพการจัดการศึกษา โดยมี นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน รองผู้อำนวยการ และคณะครู ร่วมให้การต้อนรับในการตรวจเยี่ยม เมื่อวันที่ 16 พฤษภาคม 2567 ณ โรงเรียนเพชรพิทยาคม จังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715847874.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715847881.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715847888.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715847895.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715848000.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715847903.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715847916.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715847923.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715847933.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715847941.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715847947.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1715847954.jpg)