กิจกรรมทัศนศึกษานักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ประจำการศึกษา 2565
- 16 ก.พ. 2566 เวลา 16:07 น.
- 956
- Tweet
![กิจกรรมทัศนศึกษานักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ประจำการศึกษา 2565](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2188.jpg)
กิจกรรมทัศนศึกษานักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ประจำการศึกษา 2565
โรงเรียนเพชรพิทยาคมจัดกิจกรรมทัศนศึกษาของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อศึกษาดูงานแหล่งเรียนรู้ และพัฒนาทักษะการเรียนการสอนโดยบูรณาการทั้ง 8 กลุ่มสาระการเรียนรู้ ณ องค์การพิพิธภัณฑ์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ จังหวัดปทุมธานี และพระราชวังบางปะอิน จังหวัดพระนครศรีอยุธยาโดยมีนายสมัตพงษ์ ใหม่น้อย รองผู้อำนวยการโรงเรียนให้โอวาทและร่วมเดินทาง พร้อมด้วยหัวหน้าระดับ คณะครูและนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ร่วมกิจกรรมเมื่อวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2566
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676538673.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676538683.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676538689.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676538695.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676538700.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676538709.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676538715.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676538720.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676538726.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676538733.jpg)