กิจกรรมเข้าค่ายพักแรมลูกเสือ เนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ประจำการศึกษา 2565
- 16 ก.พ. 2566 เวลา 15:46 น.
- 1,133
- Tweet
![กิจกรรมเข้าค่ายพักแรมลูกเสือ เนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ประจำการศึกษา 2565](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2186.jpg)
กิจกรรมเข้าค่ายพักแรมลูกเสือ เนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ประจำการศึกษา 2565
วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคมจัดกิจกรรมเข้าค่ายพักแรมลูกเสือ เนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อเรียนรู้ทักษะชีวิต การฝึกระเบียบวินัย และปฏิบัติตนตามค่านิยมหลักของคนไทย 12 ประการโดยมีนายสมัตพงษ์ ใหม่น้อย รองผู้อำนวยการโรงเรียนเป็นประธานพิธีเปิด พร้อมด้วยผู้กำกับลูกเสือ และลูกเสือ-เนตรนารีระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ณ ค่ายลูกเสือชั่วคราวโรงเรียนเพชรพิทยาคม จังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537643.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537650.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537656.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537662.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537667.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537675.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537682.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537689.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537695.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537723.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537702.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676537709.jpg)