โครงการค่ายวิชาการสะเต็มศึกษาพัฒนาทักษะการแก้ปัญหาด้วยชุดกล่องสมองกล IPST-MicroBox
- 16 ก.พ. 2561 เวลา 10:32 น.
- 2,317
- Tweet
![โครงการค่ายวิชาการสะเต็มศึกษาพัฒนาทักษะการแก้ปัญหาด้วยชุดกล่องสมองกล IPST-MicroBox](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-581.jpg)
กลุ่มงานบริหารวิชาการ โรงเรียนเพชรพิทยาคม จัดโครงการค่ายวิชาการสะเต็มศึกษาพัฒนาทักษะการแก้ปัญหาด้วยชุดกล่องสมองกล IPST-MicroBox เพื่อพัฒนาทักษะกระบวนการคิดและทักษะการแก้ปัญหาในการสร้างชิ้นงานให้กับนักเรียน ระหว่างวันที่ 15-16 กุมภาพันธ์ 2561 ณ หอประชุมเพชร โรงเรียนเพชรพิทยาคม โดยมีนายชัยชาญ ปัญญาพวก ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ
![](http://pks.ac.th/datas/image/1518752363.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1518752372.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1518752380.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1518752390.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1518752401.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1518752417.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1518752429.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1518752436.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1518752443.jpg)
![](http://pks.ac.th/datas/image/1518752451.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1519181459.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1519181467.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1519181478.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1519181486.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1519181495.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1519181503.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1519181511.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1519181519.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1519181528.jpg)
ชมภาพทั้งหมด >> คลิกที่นี่