ขอแสดงความยินดี..เพชรจรัสแสง ม.ต้น
- 15 ม.ค. 2561 เวลา 12:18 น.
- 3,917
- Tweet
![ขอแสดงความยินดี..เพชรจรัสแสง ม.ต้น](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-545.png)
เด็กชายอดุลยคุปต์ บัวบุตร นักเรียนโรงเรียนเพชรพิทยาคมผ่านการสอบแข่งขันเข้าศึกษาต่อในระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 ของโรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์ เพียงคนเดียวของจังหวัดเพชรบูรณ์
และในการสอบแข่งขันเข้าศึกษาต่อในระดับมัธยมศึกษาปีที่ 4 ของโรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย จังหวัดพิษณุโลก มีนักเรียนโรงเรียนเพชรพิทยาคมสอบผ่าน
ดังรายชื่อต่อไปนี้
1. เด็กชายจิรภัทร มหาวงศ์
2. เด็กชายทัชชนฎ กาญจนสมบัติ
3. เด็กชายอดุลยคุปต์ บัวบุตร
4. เด็กหญิงศิลป์ศุภา รักงาม
![](http://pks.ac.th/datas/image/1515992658.png)