พิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษา
- 14 ส.ค. 2563 เวลา 09:37 น.
- 1,476
- Tweet
![พิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษา](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-1155.jpg)
พิธีถวายเครื่องราชสักการะ และจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล วันที่ 12 สิงหาคม 2563 โรงเรียนเพชรพิทยาคม โดยนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการและคณะครูร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง 12 สิงหาคม 2563 โดยมี นายสืบศักดิ์ เอี่ยมวิจารณ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ นำพสกนิกรชาวจังหวัดเพชรบูรณ์ ประกอบพิธีถวายเครื่องราชสักการะและจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล ณ บริเวณศาลากลางจังหวัดเพชรบูรณ์
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1597372802.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1597372808.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1597372814.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1597372821.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1597372829.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1597372842.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1597372854.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1597372880.jpg)
ชมภาพทั้งหมดได้ที่ :: เฟซบุ๊กแฟนเพจโรงเรียนเพชรพิทยาคม