โรงเรียนเพชรพิทยาคม เปิดเรียน ONSITE ชั้น ม.1 ม.4 วันแรก ภายใต้ 6 มาตรการหลัก DMHT-RC ป้องกันการแพร่ระบาดโรคโควิด -19
- 13 ธ.ค. 2564 เวลา 16:41 น.
- 1,279
- Tweet
![โรงเรียนเพชรพิทยาคม เปิดเรียน ONSITE ชั้น ม.1 ม.4 วันแรก ภายใต้ 6 มาตรการหลัก DMHT-RC ป้องกันการแพร่ระบาดโรคโควิด -19](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-1598.jpg)
วันที่ 13 ธันวาคม 2564 โรงเรียนเพชรพิทยาคมเปิดเรียนภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2564 ในรูปแบบ ONSITE กลุ่มนักเรียน ม.1 และ ม.4 วันแรกภายใต้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) 6 มาตรการหลัก DMHT-RC และ 6 มาตรการเสริม SSET-cQ เพื่อดูแลและป้องกันการระบาดของโควิด-19 ภายในโรงเรียนอย่างเคร่งครัด ทั้งนี้ทางโรงเรียนได้ทำการตรวจหาเชื้อโควิด -19 ด้วยชุดตรวจ ATK ให้กับนักเรียนชั้น ม.1 และ ม.4 ซึ่งเป็นนักเรียนกลุ่มที่ 2 ที่มาเรียนในรูปแบบ ONSITE ก่อนที่นักเรียนจะเข้าชั้นเรียน โดยนายช่วงกิจกรรมหน้าเสาธงนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนพร้อมทั้งรองผู้อำนวยการทั้ง 6 กลุ่มงาน ได้พบกับนักเรียนเพื่อชี้แจงการเรียนการสอนในรูปแบบ ONSITE และการปฏิบัติตนในการมาโรงเรียนในสัปดาห์แรก
![](https://pks.ac.th/datas/image/1639388870.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1639388879.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1639388888.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1639388897.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1639388906.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1639388915.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1639388923.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1639388930.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1639388939.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1639388946.jpg)