สพม.เพชรบูรณ์ จัดพิธีรับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ชั้นต่ำกว่าสายสะพายและเหรียญจักรพรรดิมาลา ประจำปี 2563 และประจำปี 2564
- 13 ก.พ. 2566 เวลา 07:29 น.
- 717
- Tweet
![สพม.เพชรบูรณ์ จัดพิธีรับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ชั้นต่ำกว่าสายสะพายและเหรียญจักรพรรดิมาลา ประจำปี 2563 และประจำปี 2564](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2178.jpg)
สพม.เพชรบูรณ์ จัดพิธีรับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ชั้นต่ำกว่าสายสะพายและเหรียญจักรพรรดิมาลา ประจำปี 2563 และประจำปี 2564
วันเสาร์ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 09.30 น. นายประทาน หาดยาว ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธีรับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ชั้นต่ำกว่าสายสะพายและเหรียญจักรพรรดิมาลา ประจำปี 2563 และประจำปี 2564 เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยมี นายธรรมรัฐ นุชเนื่อง รองผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ กล่าวรายงานฯ ณ หอประชุมเพชร โรงเรียนเพชรพิทยาคมอำเภอเมือง จังหวัดเพชรบูรณ์ เพื่อเป็นการเชิดชูเกียรติและสร้างขวัญกำลังใจแก่ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์ ที่มุ่งมั่นปฏิบัติหน้าที่เพื่อประโยชน์แก่ทางราชการ โดยมีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ได้รับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ จำนวน 483 ราย
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676248396.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676248415.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676248402.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676248512.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676248409.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676248421.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1676248519.jpg)