งานเปิดโลกวิชาการ สู่มาตรฐานสากล ประจำปีการศึกษา 2566
- 01 ก.พ. 2567 เวลา 16:48 น.
- 365
- Tweet
![งานเปิดโลกวิชาการ สู่มาตรฐานสากล ประจำปีการศึกษา 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2621.jpg)
งานเปิดโลกวิชาการ สู่มาตรฐานสากล ประจำปีการศึกษา 2566
โรงเรียนเพชรพิทยาคมดำเนินการจัดกิจกรรมงานเปิดโลกวิชาการ สู่มาตรฐานสากล ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมี นายวิทยา เกษาอาจ รองผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดนางสาวบุหรัน ขวัญพรม รองผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม กล่าวรายงานฯ พร้อมด้วยผู้บริหารสถานศึกษา คณะครูและนักเรียนในสังกัด สพม.เพชรบูรณ์ สังกัด สพป.เพชรบูรณ์ เขต 1 โรงเรียน อบจ.เพชรบูรณ์ และโรงเรียนสังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชนในจังหวัดเพชรบูรณ์ เข้าร่วมพิธีเปิดฯและร่วมจัดนิทรรศการ ตลอดจนเข้าร่วมการแข่งขันทักษะทางวิชาการ เมื่อวันที่ 31 มกราคม 2567 ณ อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต 112 ปี (อาคารโดม) โรงเรียนเพชรพิทยาคม จังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781569.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781575.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781582.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781588.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781598.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781604.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781611.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781617.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781624.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781630.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781637.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781664.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781644.jpg)
![](https://pks.ac.th/datas/image/1706781652.jpg)