ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ประจำปีพุทธศักราช 2566
- 13 ส.ค. 2566 เวลา 07:44 น.
- 839
- Tweet
![ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ประจำปีพุทธศักราช 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2437.jpg)
ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ประจำปีพุทธศักราช 2566
วันที่ 12 สิงหาคม 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคม นำโดย นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนพร้อมด้วยฝ่ายบริหาร และคณะครูร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวงประจำปีพุทธศักราช 2566โดยมีนายกฤษณ์ คงเมือง ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ และประชาชนชาวจังหวัดเพชรบูรณ์เข้าร่วมพิธี ณ พุทธอุทยานเพชบุระ จังหวัดเพชรบูรณ์
มีกิจกรรมร่วมทำบุญตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้ง แด่พระภิกษุ สามเณร จำนวน 100 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1691888204.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1691888213.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1691888223.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1691888231.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1691888238.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1691888246.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1691888253.jpg)