โครงการค่ายภาษาอังกฤษ (English Camp 2023) ประจำปีการศึกษา 2566
- 10 ก.ย. 2566 เวลา 14:49 น.
- 6,330
- Tweet
![โครงการค่ายภาษาอังกฤษ (English Camp 2023) ประจำปีการศึกษา 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2508.jpg)
โครงการค่ายภาษาอังกฤษ (English Camp 2023) ประจำปีการศึกษา 2566
วันที่ 8 กันยายน 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคมจัดโครงการค่ายภาษาอังกฤษ (English Camp 2023) ประจำปีการศึกษา 2566 โดยการร่วมมือระหว่างศูนย์ HCEC กับกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ เพื่อส่งเสริมพัฒนาทักษะทางด้านภาษา และเสริมสร้างการเรียนรู้ในศตวรรษที่ 21โดยมี ดร.ชัชฏา อุดมสิทธิ์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนเป็นประธานในพิธี นางวันวิสา ดูไดค์ หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศเป็นผู้กล่าวรายงาน พร้อมด้วยคณะครูและนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรม ณ หอประชุมเพชร โรงเรียนเพชรพิทยาคม
ภายในกิจกรรมมีโรงเรียนเครือข่ายเข้าร่วม ดังนี้
โรงเรียนบ้านนางั่ว โรงเรียนพัชรพิทยาคม โรงเรียนเนินพิทยาคม โรงเรียนเพชรบูรณ์วิทยา และโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย เพชรบูรณ์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332382.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332391.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332398.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332406.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332414.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332422.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332434.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332442.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332448.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332455.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332465.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694332473.jpg)