โครงการส่งเสริมนักเรียนที่มีคุณธรรม จริยธรรม และบำเพ็ญประโยชน์เข้าศึกษาต่อในสถาบันอุดมศึกษา
- 10 ก.ย. 2566 เวลา 14:28 น.
- 1,050
- Tweet
![โครงการส่งเสริมนักเรียนที่มีคุณธรรม จริยธรรม และบำเพ็ญประโยชน์เข้าศึกษาต่อในสถาบันอุดมศึกษา](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2506.jpg)
โครงการส่งเสริมนักเรียนที่มีคุณธรรม จริยธรรม และบำเพ็ญประโยชน์เข้าศึกษาต่อในสถาบันอุดมศึกษา
วันที่ 8 กันยายน 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคมจัดโครงการส่งเสริมนักเรียนที่มีคุณธรรม จริยธรรม และบำเพ็ญประโยชน์เข้าศึกษาต่อในสถาบันอุดมศึกษา (โครงการเด็กดีมีที่เรียน) ประจำปีการศึกษา 2566 ด้วยระบบออนไลน์ เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนมีแนวทางในการศึกษาต่อระดับอุดมศึกษา
โดยมีนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 เข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 165 คน ณ ห้องแนะแนว และห้องเรียน 541 โรงเรียนเพชรพิทยาคม
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694331259.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694331267.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694331274.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694331279.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694331287.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694331294.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694331316.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694331325.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694331333.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694331342.jpg)