พิธีแถลงข่าวการจัดงานประเพณีอุ้มพระดำน้ำ จังหวัดเพชรบูรณ์ ประจำปี 2566
- 10 ก.ย. 2566 เวลา 14:07 น.
- 1,607
- Tweet
![พิธีแถลงข่าวการจัดงานประเพณีอุ้มพระดำน้ำ จังหวัดเพชรบูรณ์ ประจำปี 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2505.jpg)
พิธีแถลงข่าวการจัดงานประเพณีอุ้มพระดำน้ำ จังหวัดเพชรบูรณ์ ประจำปี 2566
โรงเรียนเพชรพิทยาคม นำโดย นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยคณะครู และตัวแทนนักเรียนร่วมพิธีแถลงข่าวการจัดงานประเพณีอุ้มพระดำน้ำ จังหวัดเพชรบูรณ์ ประจำปี 2566 จัดโดยจังหวัดเพชรบูรณ์ร่วมกับเทศบาลเมืองเพชรบูรณ์ มีกำหนดจัดงานระหว่างวันที่ 10 - 19 ตุลาคม 2566 เพื่อร่วมอนุรักษ์ขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงามของชาวจังหวัดเพชรบูรณ์ และร่วมเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ข่าวการจัดงานโดยมี นายกฤษณ์ คงเมือง ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์เป็นประธาน พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานภาครัฐ และภาคเอกชน เมื่อวันที่ 6 กันยายน 2566 ณ หอวัฒนธรรมนครบาลเพชรบูรณ์ จังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330468.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330484.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330494.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330504.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330513.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330521.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330529.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330536.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330545.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330552.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330560.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330568.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1694330577.jpg)