ชื่นชมนักเรียนดีมีคุณธรรม
- 10 มิ.ย. 2566 เวลา 18:24 น.
- 1,953
- Tweet
![ชื่นชมนักเรียนดีมีคุณธรรม](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2321.jpg)
ชื่นชมนักเรียนดีมีคุณธรรม
วันที่ 9 มิถุนายน 2566 นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคมเป็นเกียรติมอบเกียรติบัตรคนดีศรีเขียวขาว ด้านความซื่อสัตย์สุจริตให้กับเด็กหญิงพริมลดา ธาราพรหม นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2.1 ซึ่งเป็นนักเรียนที่มีความซื่อสัตย์สุจริตได้เก็บโทรศัพท์มือถือได้แล้วนำมาส่งคืนเป็นแบบอย่างที่ดีและมีคุณธรรมเป็นอย่างยิ่ง ณ อาคารพระราชปริยัติบัณฑิต 112 ปี โรงเรียนเพชรพิทยาคม
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686396544.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686396550.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686396557.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686396564.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686396572.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1686396578.jpg)