โรงเรียนเพชรพิทยาคมนํานักเรียนเข้ารับการฉีดวัคซีน ป้องกันโรคโควิค - 19 ไฟเซอร์ เข็มที่ 1 Pfizer
- 11 ต.ค. 2564 เวลา 09:30 น.
- 1,762
- Tweet
![โรงเรียนเพชรพิทยาคมนํานักเรียนเข้ารับการฉีดวัคซีน ป้องกันโรคโควิค - 19 ไฟเซอร์ เข็มที่ 1 Pfizer](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-1546.jpg)
วันที่ 9 ตุลาคม 2564 โรงเรียนเพชรพิทยาคมโดยนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วย รองผู้อำนวยการ ครู และบุคลากรทางการศึกษา นํานักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-6 เข้ารับการฉีดวัคซีน ป้องกันโรคโดวิด –19 ตามโครงการ "สร้างเกราะป้องกันด้วยวัคซีน เด็กปลอดภัย เรียนอุ่นใจ ต้อนรับเปิดเทอม" โดยกระทรวงศึกษาธิการร่วมกับกระทรวงสาธารณสุข ให้บริการฉีดวัคซีนชนิด mRNA ยี่ห้อไฟเซอร์-ไบออนเทค บรรยากาศการเข้ารับการฉีดวัคซีนของนักเรียน ณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นไปด้วย ความเรียบร้อย จากความร่วมมือของหน่วยงานทุกภาคส่วน
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919481.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919489.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919496.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919503.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919511.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919520.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919527.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919533.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919546.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919554.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919644.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919657.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919669.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919678.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919687.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1633919696.jpg)