มอบเกียรติบัตรนักเรียนที่ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 การแข่งขันกีฬาลีลาศ
- 08 พ.ย. 2560 เวลา 08:54 น.
- 1,817
- Tweet
![มอบเกียรติบัตรนักเรียนที่ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 การแข่งขันกีฬาลีลาศ](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-475.jpg)
เมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2560 นายชัยชาญ ปัญญาพวกผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม มอบเกียรติบัตรนักเรียนที่ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ของการแข่งขันกีฬาลีลาศ นานาชาติชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครั้งที่ 8
เด็กชายศุภากร เจียรพงศ์ไพศาล (Mr. Supakorn Chiarapongpaisal) นักเรียนขั้น ม.2/1
และ เด็กหญิงรุ้งตะวัน จันทร์เที่ยง (Miss Rungtawan janteang) นักเรียนชั้น ม.1/1
นักเรียนโรงเรียนเพชรพิทยาคม
ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 จาก การแข่งขันกีฬาลีลาศ นานาชาติชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครั้งที่ 8 The 8th "King's Cup" Thailand Open 2017 (WDSF World Open Standard & Latin) เมื่อวันที่ 2-3 กันยายน 2560 ณ อินดอร์สเตเดียม หัวหมาก การกีฬาแห่งประเทศไทย
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1510278902.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1510278909.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1510278916.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1510278924.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1510278934.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1510278942.jpg)
![](http://www.pks.ac.th/datas/image/1510278952.jpg)