ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประจำปี 2567
- 05 มิ.ย. 2567 เวลา 10:01 น.
- 1,870
- Tweet
![ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประจำปี 2567](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2733.jpg)
ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประจำปี 2567
วันที่ 3 มิถุนายน 2567 โรงเรียนเพชรพิทยาคม นำโดยนายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ ฝ่ายบริหาร และคณะครูร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินีโดยมีนายกฤษณ์ คงเมือง ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ จิตอาสา และประชาชนร่วมพิธี ณ บริเวณพุทธอุทยานเพชบุระ จังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717556504.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717556512.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717556520.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717556530.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717556537.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717556546.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717556560.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717556570.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1717556577.jpg)