ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประจำปี 2566
- 03 มิ.ย. 2566 เวลา 22:03 น.
- 17,001
- Tweet
![ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประจำปี 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2315.jpg)
ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประจำปี 2566
วันที่ 3 มิถุนายน 2566 โรงเรียนเพชรพิทยาคม นำโดยนายสมัตพงษ์ ใหม่น้อย รองผู้อำนวยการ พร้อมด้วยฝ่ายบริหาร และคณะครูร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี
โดยมีนายกฤษณ์ คงเมือง ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ จิตอาสา และประชาชนร่วมพิธี ณ บริเวณพุทธอุทยานเพชบุระ จังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685804799.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685804807.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685804814.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685804820.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685804827.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685804834.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685804841.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685804848.jpg)