กิจกรรมพิธีลงนามถวายพระพรสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประจำปีพุทธศักราช 2566
- 03 มิ.ย. 2566 เวลา 09:08 น.
- 1,476
- Tweet
![กิจกรรมพิธีลงนามถวายพระพรสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประจำปีพุทธศักราช 2566](https://pks.ac.th/datas/document/picture-9-2314.jpg)
กิจกรรมพิธีลงนามถวายพระพรสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประจำปีพุทธศักราช 2566
โรงเรียนเพชรพิทยาคม จัดกิจกรรมพิธีลงนามถวายพระพรสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี วันศุกร์ที่ 2 มิถุนายน 2566 ณ บริเวณอาคารพระราชปริยัติบัณฑิต โรงเรียนเพชรพิทยาคม
นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม พร้อมด้วยคณะครู นักเรียน นักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพครู และลูกจ้างประจำโรงเรียนเพชรพิทยาคม ร่วมกิจกรรมพิธีลงนามถวายพระพรสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ประจำปีพุทธศักราช 2566
กิจกรรมประกอบด้วย นายวิเศษ ปิ่นพิทักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเพชรพิทยาคม ประธานพิธีฯ ถวายพานพุ่มเครื่องราชสักการะ พุ่มทอง พุ่มเงิน เปิดกรวยดอกไม้ และลงนามถวายพระพร
กล่าวคำถวายคำราชสดุดี เฉลิมพระเกียรติถวายพระพรชัยมงคล วงดุริยางค์โรงเรียนเพชรพิทยาคม บรรเลงเพลงสรรเสริญพระบารมี/บรรเลงเพลง เฉลิมพระเกียรติ สดุดีจอมราชา
จากนั้น รองผู้อำนวยการลงนามถวายพระพร คณะครู ลูกจ้าง และตัวแทนนักเรียนลงนามถวายพระพร
เสร็จพิธี
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685758184.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685758194.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685758204.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685758216.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685758227.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685758237.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685758249.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685758258.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685758267.jpg)
![](https://www.pks.ac.th/datas/image/1685758277.jpg)